शिक्षण

टॅलेन्ट स्कील्सवर्सिटी व एनएसई ॲकेडमीच्या माध्यमातून वित्तीय बाजारपेठ अभ्यासक्रम सुरू

हा कार्यक्रम केवळ टॅलेंट स्किल्सवर्सिटीद्वारे ऑफर केलेल्या वित्तीय बाजार आणि विश्लेषणातील फ्लॅगशिप पोस्ट ग्रॅज्युएट डिप्लोमासाठी नोंदणी करणाऱ्या विद्यार्थ्यांसाठी उपलब्ध असेल

मुंबई :

भांडवली बाजारातील व्यावसायिकांच्या नेतृत्वाखालील एक अग्रगण्य संस्था टॅलेंट स्किल एज्युकेशन अँड रिसर्च फाउंडेशन (TSERF) एसएसई (NSE) अकादमीसह वित्तीय बाजारांमध्ये प्रमाणपत्र अभ्यासक्रम सुरू केल्याची घोषणा केली आहे. हा कार्यक्रम केवळ टॅलेंट स्किल्सवर्सिटीद्वारे ऑफर केलेल्या वित्तीय बाजार आणि विश्लेषणातील फ्लॅगशिप पोस्ट ग्रॅज्युएट डिप्लोमासाठी नोंदणी करणाऱ्या विद्यार्थ्यांसाठी उपलब्ध असेल. सदर अभ्यासक्रमात प्रायोगिक शिक्षण, बाजार तज्ञांचे सत्र समाविष्ट आहे.

कार्यक्रमाच्या शुभारंभादरम्यान, टीएसईआरएफचे एमडी आणि सीईओ अंबरीश दत्ता म्हणाले की, “फायनान्शिअल मार्केट्स आणि ॲनालिटिक्समधील पोस्ट ग्रॅज्युएट डिप्लोमा हा एक बहु-अनुशासनात्मक अभ्यासक्रम आहे जेथे विद्यार्थ्यांना आर्थिक बाजारपेठेची सखोल माहिती मिळेल आणि त्यांच्या सामर्थ्याचा उपयोग करण्यास मदत होईल. आधुनिक तांत्रिकदृष्ट्या प्रगत वित्तीय बाजारपेठांमध्ये डेटा आधारित निर्णय घेण्यासाठी याचा फायदा होईल. एम्बेडेड सर्टिफिकेशन प्रोग्राम समर्पित एनएसई (NSE) अकादमी आणि प्रायोगिक शिक्षण या कार्यक्रमातील यशस्वी विद्यार्थ्यांना ‘त्याच दिवशी (0)’ दिवशी नोकरीसाठी तयार होण्यासाठी आणि त्यांना उद्योगासाठी इच्छित बनवून तेथे कार्यरत होण्यासाठी सक्षम करेल”.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *