क्रीडा

आर्म्ड फोर्स्ड मेडिकल कॉलेजने जिंकली चॅम्पियनशिप

कूपर हॉस्पिटल आणि ग्रँट मेडिकल कॉलेज अनुक्रमे दुसरे आणि तिसरे

मुंबई :

श्रीमती. प्रोफेसर आदिल छागला यांनी आयोजित केलेल्या आणि बॉम्बे जिमखाना सह यजमान नलिनी छागला इंटरमेडिकल बॅडमिंटन चॅम्पियनशिप 12 मार्च रोजी आर्म्ड फोर्स्ड मेडिकल कॉलेजने एकूण चॅम्पियनशिप जिंकून समारोप केला.

कूपर हॉस्पिटल (HBTMC) आणि ग्रँट मेडिकल कॉलेज (JJ) अनुक्रमे दुसरे आणि तिसरे आले. उत्कर्ष पावरा याने कूपर हॉस्पिटलकडून अद्वैत भंडारेसह पुरुष एकेरी आणि दुहेरीचे विजेतेपद पटकावले. त्यांनी सिद्धार्थ चौधरी आणि कार्तिकेय सिंग या AFMC जोडीचा 21-13, 16-21, 21-17 असा रोमहर्षक तीन सेटरमध्ये पराभव करून या प्रचंड यशस्वी बॅडमिंटन स्पर्धेचा अंतिम फेरीत प्रवेश केला. महिला एकेरी आणि दुहेरी ही स्पर्धा AFMC कडून अनन्या फडके आणि तिची जोडीदार श्रेया श्रीवास्तव यांनी जिंकली. अनन्याने महिला एकेरीच्या फायनलमध्ये कूपर हॉस्पिटलमधील श्रावणी दुर्गापूरचा तर AFMC जोडीने सायन हॉस्पिटलच्या (LTMMC) आस्था पाटील आणि तन्वी संकलेचा यांचा सरळ सेटमध्ये पराभव केला.

अपर्णा पोपट दोन वेळा ऑलिम्पियन, नऊ वेळा राष्ट्रीय चॅम्पियन, नाहीद दिवेचा, वेटरन्स महिला चॅम्पियन, ओम वर्मा, माजी राष्ट्रीय बॅडमिंटन सचिव, शकील कुद्रोली, सेलिंगमध्ये 2 वेळा जागतिक रौप्य पदक विजेता या प्रसंगी राष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय तारे उपस्थित होते. पहिला विश्व चॅम्पियनशिप सुवर्ण आणि कसोटी क्रिकेटपटू नीलेश कुलकर्णी ज्याने पहिल्याच सामन्यात पहिल्याच चेंडूवर विकेट मिळवण्याचा मान मिळवला.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *